MUHTASARI WA KIKAO CHA DHARULA CHA BODI YA ZABUNI KILICHOFANYIKA
TAREHE 18/11/2021.

MAHUDHURIO
Al: WAJUMBE

1. Bw: Samwel Oberlin Idara ya Mazingira M/kiti
2.  Bw: Malick Panja Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi Katibu
3. Bi: Mary Kambaine Idara ya Maendeleo ya Jamii Mjumbe
9. Bw: Bazilio Mwanakatwe Idara ya Utawala Mjumbe
S. Bw: Philemon Chaula Idara ya Ardhi na Maliasili Mjumbe

A2: WASIOHUDHURIA

1. Adv: Peter Salama Mkuu wa Kitengo cha Sheria Mshauri
(kwa taarifa)

C: SEKRETARIETI

1. Bw: Fredrick Kweka Mwandisha wa Vikao vya Halmashauri

Agenda za kikao

1. Kufungua kikao

2. Kusoma na kuridhia agenda

3. Maombi ya Idhini ya kupitisha Miradi ya “UVIKO 19”
4. Kufunga Kikao

AGENDA NA 1. KUFUNGUA KIKAO.

Katibu aliwasalimu Wajumbe na kuwakaribisha katika kikao. Alieleza kuwa kikao
hicho ni cha dharula. Baada ya hapo katibu alimkaribisha Mwenyekiti ili afungue
kikao. Mwenyekiti aliwasalimu wajumbe na kuwakaribisha katika kikao. Alieleza
kuwa suala kubwa ni kujadili kwa kina juu ya agenda iliyopo mbele yetu na ameomba
ushiriki mzuri wa wajumbe. Baada ya hapo mwenyekiti alifungua kikao mnamo saa
07:10 Mchana.

AGENDA NA 2. KUSOMA NA KURIDHIA AGENDA
Wajumbe walipitia agenda zilizowasilishwa na kuridhia kujadiliwa.

AGENDA NA 3. MAOMBI YA IDHINI YA KUPITISHA MIRADI YA “UVIKO 19” KWA
NJIA YA “FORCE ACCOUNT”

Katibu aliwasilisha taarifa hiyo ambapo alieleza kuwa Halmashauri imepokea fedha
jumla ya Tsh 623,600,000.00 kutoka serikali kuu kwa ajili ya utekelezaji wa miradi
ya maendeleo mbalimbali iliyoelekezwa katika Shule za msingi, Shule za sekondari
Pamoja na Afya, kwa mchanganuo ufuatao;
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i) Idara ya Elimu Msingi - Tsh 132,800,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa Bweni la
Wanafunzi wenye Mahitaji Maalumu na ujenzi wa Vyoo matundu 12 kila
shule katika shule nne (4)

ii) Idara ya Elimu Sekondari - Tsh 400,800,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa
vyumba za madarasa 24 katika shule 11 na ujenzi wa matundu ya vyoo 12
kila shule katika shule mbili (2)

tii) Idara ya Afya - Tsh 90,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa nyumba ya
mtumishi (3 in 1) katika Hospitali ya Wilaya ambapo maelekezo ya
TAMISEMI yameitaka Halmashauri kutumia njia ya Mkandarsi au “Force
Account”

Baada ya kuwasilisha taarifa hiyo wajumbe waliipokea na kujadili kama ifuatavyo:

Wajumbe walihoji kama fedha hizi zipo katika mpango wa manunuzi wa mwaka wa
fedha 2021/2022.? Katibu alijibu kuwa fedha hizi hazipo katika mpango wa
manunuzi zimekuja nje ya bajeti hivyo tunatakiwa kuziombea vifungu vya malipo kwa
ajili ya utekelezaji.

Wajumbe walitaka kujua majina ya shule hizo na Katibu alizitaja kama ifuatavyo:
Elimu Msingi: S/M Lupata (Mahitaji Maalum), S/M Malema, S/M Bwilando, S/M
Ngululwale na S/M Manow.

Elimu Sekondari: Busokelo Boys, Mwakaleli Sec, Isange Sec, Kabula Sec, Ndembo
Sec, Mzalendo Sec, Selya Sec, Kifunda Sec, Lufilyo Sec, Ikapu Sec na Ntaba Sec.

Wajumbe walipokea na kuridhika na majibu hayo, na kwa pamoja waliridhia
utekelezaji wa kazi za ujenzi katika Shule za Msingi na Sekondari tajwa itumike njia
ya “force account” pekee isipokuwa katika ujenzi wa nyumba ya mtumishi katika
Hospitali ya Wilaya itumike njia ya Mkandarasi au ‘force account’ baada ya tathimini
halisi ya gharama kufanyika. Hata hivyo bodi imeshauri mchakato wa kutafuta
mafundi na ununuzi wa vifaa uanze mapema na kuletwa kwenye vikao vya bodi kwa
ajili ya kupata idhini.

AGENDA NA 4. KUFUNGA KIKAO
Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa kujadili kikamilifu agenda zilizowasilishwa
na alifunga kikao saa 08:16 mchana

hﬁ UMETHIBITISHWA NA
BW: MALICK PANJA SAMWEL OBERLIN
KATIBU MWENYEKITI
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